![image1](upload/newsimg/km_imgtopic_1489386867.jpg)
วันที่ 10 มีนาคม 2560 นายวันชัย จันทร์บัว ปราชญ์สัมมาชีพชุมชน ร่วมกับทีมปราชญ์สัมมาชีพบ้านดงกลาง ฝึกปฏิบัติตามขั้นตอนการประกอบอาชีพ (การปลูกมะนาว) ให้กับครัวเรือนสัมมาชีพ โดยมีครัวเรือนสัมมาชีพเป้าหมาย 20 ครัวเรือนให้ความร่วมมือในการดำเนินกิจกรรมเป็นอย่างดี ณ บ้านดงกลาง หมู่ที่ 7 ตำบลดงกลาง อำเภอเมืองพิจิตร จังหวัดพิจิตร