![image1](upload/newsimg/km_imgtopic_1505873708.jpg)
สำนักงานพัฒนาชุมชนอำเภอพิบูลมังสาหาร พร้อมด้วย จนท.พช ออกดำเนินกิจกรรมสนับสนุนการจัดตั้งและพัฒนากลุ่มอาชีพตามแนวทางสัมมาชีพชุมชน เพื่อส่งเสริม และสนับสนุนให้ครัวเรือนสัมมาชีพชุมชนที่ผ่านการพัฒนามีการรวมกลุ่มจัดตั้งและพัฒนาเป็นกลุ่มอาชีพที่ก่อให้เกิดรายได้ กลุ่มไม้กวาดดอกแขม ณ บ้านคำผ่าน หมู่ที่ 7 ตำบลระเว อำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลราชธานี