![image1](upload/newsimg/km_imgtopic_1497603747.jpg)
สำนักงานพัฒนาชุมชนอำเภอศรีเมืองใหม่ ดำเนินงานโครงการจัดตั้งกลุ่มอาชีพสัมมาชีพชุมชน (รุ่น ๑,๒ ) จำนวน ๘๐ คน เพื่อสนับสนุนครัวเรือนสัมมาชีพชุมชนจัดตั้งกลุ่มอาชีพ โดยมี นายวีระพงษ์ โคตรพงษ์ ปลัดอาวุโส เป็นประธานเปิดการฝึกอบรม มีนายนิวาส ศรีสุระ พัฒนาการอำเภอฯ กล่าวรายงาน ณ ศูนย์เรียนรู้ บ้านดอนใหญ่เหนือ หมู่ที่ ๒ ต.ดอนใหญ่