![image1](upload/newsimg/km_imgtopic_1501942743.jpg)
บ้านสะแนะ หมู่ที่ ๑ ตำบลเรียง อำเภอรือเสาะ จังหวัดนราธิวาส ดำเนินการจัดกิจกรรมต่อยอดการดำเนินงานตามโครงการสัมมาชีพชุมชน ได้แก่ การทำขนมโดนัท ซึ่งได้มีการจัดตั้งกลุ่มอาชีพทำขนมโดนัทขึ้น และกลุ่มฯได้ดำเนินการผลิตเพื่อจำหน่ายภายในหมู่บ้านและหมู่บ้านใกล้เคียง โดยได้รับความสนใจของลูกค้าเป็นอย่างดีและมีตลาดรองรับ