![image1](upload/newsimg/km_imgtopic_1501923128.jpg)
บ้านยาแลเบาะ หมู่ที่ ๕ ตำบลรือเสาะ อำเภอรือเสาะ จังหวัดนราธิวาส ได้ดำเนินการจัดกิจกรรมต่อยอดการดำเนินงานตามโครงการสัมมาชีพชุมชน ได้แก่ การทำขนมลา ซึ่งได้มีการจัดตั้งกลุ่มอาชีพทำขนมลาขึ้นในหมู่บ้าน และกลุ่มฯได้ดำเนินการผลิตเพื่อจำหน่ายให้กับประชาชนในหมู่บ้านและนอกหมู่บ้าน โดยได้รับความสนใจเป็นอย่างดีและมีตลาดรองรับ เพราะขนมลาเป็นขนมโบราณที่ใช้ในงานประเพณีและพิธีต่างๆ