![image1](upload/newsimg/km_imgtopic_1489464735.jpg)
12 มีนาคม 2560
นางลัดดา พรหมเมือง พัฒนาการอำเภอสันทราย มอบหมายให้ น.ส.อัมพา ลิ้มประเสริฐ นักวิชาการพัฒนาชุมชนชำนาญการ สำนักงานพัฒนาชุมชนอำเภอสันทราย สนับสนุนการขับเคลื่อนกิจกรรมสัมมาชีพชุมชนบ้านป่ากล้วย หมู่ที่ 2 โดยการสาธิตและฝึกอาชีพการทำไม้กวาดดอกหญ้าแก่ครัวเรือนสัมมาชีพ ณ ศาลาเอนกประสงค์บ้านป่ากล้วย หมู่ที่ 2 ตำบลสันนาเม็ง อำเภอสันทราย จังหวัดเชียงใหม่