![image1](upload/newsimg/km_imgtopic_1490256239.jpg)
20 มีนาคม 2560 : ทีมงานพัฒนาชุมชนอำเภอเขาชัยสน จังหวัดพัทลุง ติดตาม ให้คำแนะนำ และสร้างขวัญกำลังใจแก่ครัวเรือนสัมมาชีพชุมชนบ้านป่าเล หมู่ที่ 7 ตำบลควนขนุน อำเภอเขาชัยสน จังหวัดพัทลุง ซึ่งรวมกลุ่มกันผลิตก้อนเชื้อเห็ด กำลังเขี่ยเชื้อก้อนเห็ดจำนวน 3,400 ก้อน ซึ่่งในอนาคตคาดว่าผู้เข้าร่วมโครงการสัมมาชีพชุมชนฯ จะมีความมั่นคงทางด้านอาชีพและรายได้ และขยายผลสู่ทุกครัวเรือนในหมูบ้าน