![image1](upload/newsimg/km_imgtopic_1499007993.jpg)
สำนักงานพัฒนาชุมชนอำเภอหัวไทร ร่วมกับเทศบาลหัวไทร สร้างตลาดสำหับผลิตภัณฑ์สัมมาชีพอำเภอหัวไทร โดยใช้พื้นที่บริเวณตลาดริมน้ำหัวไทรในการวางจำหน่ายสินค้าสัมมาชีพ
ซึ่งได้รับความสนใจจากสื่อมวลชนและนักท่องเที่ยว เป็นอย่างมาก
ท่าที่สนใจสามารถเลือกชมและอุดหนุนผลิตภัณฑืจากสัมมาชีพชุมชน ได้บริเวณตลาดริมน้ำหัวไทร ซึ่งจะเปิดทุกๆวันอาทิตย์