![image1](upload/newsimg/km_imgtopic_1490757153.jpg)
นายปลวัชร วรรณจงคำ พัฒนาการอำเภอโคกโพธิ์ไชย จังหวัดขอนแก่น มอบให้นางกาญจนา แสนสูง พัฒนากรผู้ประสานงานตำบล ดำเนินการฝึกอบรมโครงการสัมมาชีพชุมชน จัดกิจกรรมการสาธิตการทำปลาส้มบด และสานไซไม้ไผ่ มอบปัจจัยการผลิต การเลี่ยงจิ้งหรีด ให้แก่ชาวบ้าน ที่เข้าร่วมโครงการฯ จำนวน 20 ครัวเรือน ณ บ้านกุดลอบ ม. 8 ต. โพธิ์ไชย อำเภอโคกโพธิ์ไชย จังหวัดขอนแก่น