![image1](upload/newsimg/km_imgtopic_1498534296.jpg)
นางเข็มทอง แก้วหานา อายุ 55 ปี ได้รับการคัดเลือกเป็น "ครัวเรือนสัมมาชีพต้นแบบระดับอำเภอ" อำเภอหนองเรือ จังหวัดขอนแก่น เป็นครัวเรือนต้นแบบการพัฒนาอาชีพครัวเรือนตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง ที่มุ่งเน้นการลดรายจ่าย เพิ่มรายได้ให้ครอบครัวด้วยวิถีภูมิปัญญาและการพึ่งตนเอง สนใจสอบถามรายละเอียดได้ที่ สำนักงานพัฒนาชุมชนอำเภอหนองเรือ จังหวัดขอนแก่น 043-294366