![image1](upload/newsimg/km_imgtopic_1489487186.jpg)
วันที่ 14 มีนาคม 2560 สำนักงานพัฒนาชุมชนอำเภอพระยืน –ปราชญ์ชุมชนวิทยากรสัมมาชีพ นำชาวบ้าน จำนวน 20 ครัวเรือน ที่มีความต้องการฝึกอบรมอาชีพตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง เดินทางไป ศึกษาดูงาน เพิ่มพูนความรู้ หวังสร้างแรงจูงใจด้านอาชีพ ให้แก่ครัวเรือน พัฒนาสู่สัมมาชีพชุมชน ณ แปลงสวนเศรษฐกิจพอเพียง ของนายประเที่ยง ปัญญาไส และสวนพริกของนางละนาด นามมุงคุณ ซึ่งเป็นปราชญ์ชุมชน