![image1](upload/newsimg/km_imgtopic_1496396754.jpg)
วันที่ 2 มิถุนายน 2560 เวลา 13.30 นายวิษณุ จันทร์โพธิ์ พัฒนาการอำเภออุบลรัตน์ จังหวัดขอนแก่น มอบหมายให้ นางรัตนา คิดรัมย์ พัฒนาการตำบลโคกสูง ลงพื้นที่ติดตามพร้อมเก็บข้อมูลครัวเรือนสัมมาชีพชุมชนตัวอย่าง ที่บ้านนางวิลัยวรรณ เสนาวงษ์ ประธานกลุ่มจักสานไม้ไผ่เงินล้าน ซึ่งสำนักงานพัฒนาชุมชนอำเภออุบลรัตน์ คัดเลือกให้เป็นครัวเรือนสัมมาชีพตัวอย่าง