![image1](upload/newsimg/km_imgtopic_1498100822.jpg)
19 พฤษภาคม 2560 ทีมสนับสนุนการขับเคลื่อนสัมมาชีพชุมชนระดับจังหวัดกาญจนบุรี นำทีมโดย นางรัชนี โพธิสัตยา หัวหน้ากลุ่มงานสารสนเทศการพัฒนาชุมชน สำนักงานพัฒนาชุมชนจังหวัดกาญจนบุรี ลงพื้นที่พิจารณาคัดเลือกครัวเรือนสัมมาชีพ ที่ผ่านการคัดเลือกรอบแรกแล้ว จำนวน 4 ครัวเรือน ได้แก่ ครัวเรือน อ.พนมทวน , อ.ห้วยกระเจา , อ.หนองปรือ และ อ.เมืองกาญจนบุรี