![image1](upload/kmimg/km_img01_1494296902.jpg)
การทำทอดมันชะคราม
โดย : นางบุบผา เสริมทรัพย์ ตำแหน่ง : ปราชญ์ชุมชน วันที่ : 2017-05-09-09:28:22ที่อยู่ : 30 หมู่ 2 ตำบลแหลมผักเบี้ย
ความเป็นมา / แรงบันดาลใจ / เหตุผลที่ทำ ->
เกิดจากความคิดที่ต้องการจะนำ “ต้นชะคราม” ซึ่งเป็นพืชที่ขึ้นเองตามธรรมชาติ และพบอยู่ทั่วไปบริเวณตำบลแหลมผักเบี้ย สามารถหาได้ง่าย มาแปรรูปหรือประกอบอาหารเพื่อเป็นการสร้างรายได้และนำวัตถุดิบที่มีในชุมชนมาใช้เพื่อให้เกิดประโยชน์ จึงนำใบชะครามมาผสมกับเนื้อปลาบดที่สามารถหาซื้อได้ในท้องถิ่น จึงเกิดเป็น ทอดมันใบชะครามขึ้น
วัตถุประสงค์ ->
มีการประชุมเพื่อหาอาชีพที่กลุ่มเป้าหมายจำนวน 20 คนสนใจและก็เริ่มดำเนินการจัดฝึกอาชีพตามโครงการฯ โดยได้รับงบประมาณจากกรมการพัฒนาชุมชน และมีปราชญ์เป็นผู้ดำเนินการฝึกอบรม
วัตถุดิบ (ถ้ามี) ->
1. มีความมุ่งมั่น ตั้งใจในการทำงาน
2. รับฟังความคิดเห็น คำติชมของผู้อื่น และนำมาปรับปรุงพัฒนาผลิตภัณฑ์
อุปกรณ์ ->
ใช้วัสดุที่สดใหม่และสะอาด อยู่เสมอ
กระบวนการ/ขั้นตอน->
ข้อพึงระวัง ->
![image1](upload/kmimg/km_img01_1494296902.jpg)
![image2](upload/kmimg/km_img02_1494296902.jpg)
![image3](upload/kmimg/km_img03_1494296902.jpg)