![thumb1](upload/newsimg/km_imgtopic_1499008411.jpg)
พัฒนาชุมชนอำเภอหัวไทร ติดตามสัมมาชีพ
เมื่อวันที่ 30 มิถุนายน 2560 นางปรีดา แก้วพูล นักวิชาการพัฒนาชุมชนชำนาญการ สำนักงานพัฒนาชุมชนอำเภอหัวไทร
ติดตามการดำเนินงานสัมมาชีพชุมชนหมู่ที่ 2 ตำบลท่าซอม ซึ่งได้ดำเนินการจัดตั้งกลุ่มทำไม้กวาดดอกหญ้า
ทางกลุ่มฯ มีความก้าวหน้าการดำเนินการ สามารถสร้างรายได้ให้กับครัวเรือน โดยรับทำตามออเดอร์ของลูกค้าได้ส่งขายผลิตภัณฑ์ในร้านค้าชุมชน บริเวณตลาดน้ำหัวไทร &nb