![image1](upload/newsimg/km_imgtopic_1489809285.jpg)
นายพันธ์ หมั่นหมาย พัฒนาการอำเภอสิงหนคร มอบหมายให้ นางสาวจุฬารัตน์ พัฒนากรตำบลรำแดงจ ดำเนินการโครงการ เตรียมความพร้อมทีมวิทยาการสัมมาชีพชุมชน บ้านรำแดง หมู่ที่ ๓ ตำบลรำแดง อำเภอสิงหนคร จังหวัดสงขลา ณ ที่ทำการกำนันตำบลรำแดง ผู้นำปราชญ์ชี้แจงแนวทางการขับเคลื่อนโครงการสัมมาชีพชุมชนให้กับทีมวิทยากร ๔ คน ตามที่ได้ไปอบรมมาจาก ศพช.เขตยะลา เพื่อร่วมกันขับเคลื่อนครัวเรือนสัมมาชีพชุมชน 20 คน