![image1](upload/newsimg/km_imgtopic_1501753671.jpg)
นายนิยม ไชยสุรินทร์ พัฒนาการอำเภอแจ้ห่ม มอบหมายให้ นายสมัย สารสิงห์ทา ตำแหน่งนักวิชาการพัฒนาชุมชนชำนาญการ พร้อมด้วยนางวริษา จิตใหญ่ ผู้นำปราชญ์ชุมชน ติดตามการดำเนินงานสัมมาชีพชุมชน ตามโครงการส่งเสริมการสร้างสัมมาชีพในระดับหมู่บ้าน การเลี้ยงไก่พันธ์ไข่เพื่อลดรายจ่ายและเพิ่มรายได้ ครอบครัวนางอุบล ปู่ย่า บ้านเลขที่ 44 บ้านแป้นใต้ หมู่ที่ 6 ตำบลบ้านสา อำเภอแจ้ห่ม จังหวัดลำปาง