![image1](upload/newsimg/km_imgtopic_1508290422.jpg)
กระติบข้าว ไม้กวาด เป็นผลิตภัณฑ์กลุ่มอาชีพจักสาน จากหมู่บ้านสัมมาชีพชุมชน บ้านหนองเป้า หมู่ที่ 4 ต.ทุ่งนางโอก อ.เมืองยโสธร จ.ยโสธร ได้ลงทะเบียนกลุ่มผู้ผลิต ผู้ประกอบการ OTOP ปี 2560 และได้รับคำแนะนำด้านช่องทางการตลาดให้กว้างขวางขึ้น โดยมีการนำสินค้ามาวางจำหน่ายที่ร้านค้าประชารัฐสุขใจShopปั้มน้ำมันปตท.สาขา KC ตำบลในเมือง อำเภอเมืองยโสธร ได้รับความสนใจและจำหน่ายให้กับลูกค้าสัญจรเป็นอย่างดี