![image1](upload/newsimg/km_imgtopic_1506238344.jpg)
วันที่ 18 กันยายน 2560 นางนัยนา ว่องไว พัฒนากรประจำตำบลขุมเงิน สำนักงานพัฒนาชุมชนอำเภอเมืองยโสธร ติดตามสนับสนุนงานสัมมาชีพ กลุ่มทำไม้กวาด บ้านเหลื่อม ต.ขุมเงิน อ.เมืองยโสธร เพื่อส่งมอบวัสดุการผลิตไม้กวาดแก่กลุ่มเพื่อนำไปใช้ผลิตไม้กวาดดอกหญ้า ซึ่งกลุ่มสัมมาชีพนี้สามารถนำไปประกอบอาชีพสร้างรายได้เสริมให้กับสมาชิกได้อย่างดี