![image1](upload/newsimg/km_imgtopic_1499139077.jpg)
วันที่ 30 มิถุนายน 2560 เวลา 09.00 น.นายธนาคม กองเพียร นายอำเภอกุดชุม มอบหมายให้สำนักงานพัฒนาชุมชนอำเภอกุดชุม โดยนางสำเนียง ปิยวรานนท์ รักษาราชการแทนพัฒนาการอำเภอกุดชุม พร้อมด้วยนางสาวอริษา บุตรอำคา พัฒนากรผู้ประสานงานตำบล ดำเนินกิจกรรมตามโครงการสนับสนุนการจัดตั้งและพัฒนากลุ่มอาชีพตามแนวทางสัมมาชีพชุมชน กลุ่มจักสานไม้ไผ่ หมู่ที่ 2 บ้านหนองเรือ ตำบลกุดชุม อำเภอกุดชุม เพื่อชี้แจงโครงการฯ หลักเกณฑ์การบริหารกลุ่ม 5 ก. พร้อมแนวทางการดำเนินงานให้กลุ่มฯสามารถขับเคลื่อนพัฒนาตามแนวทางสัมมาชีพชุมชนต่อไป