น้ำหมักชีวภาพ
โดย : นายจำปี ปาเมืองมูล ตำแหน่ง : ปราชญ์ชุมชน วันที่ : 2017-07-10-07:46:56ที่อยู่ : 240 หมู่ 3 บ้านนาจะลา ต.เสริมซ้าย
ความเป็นมา / แรงบันดาลใจ / เหตุผลที่ทำ ->
เป็นการนำวัสดุที่เหลือใช้ทางการเกษตร เช่น ผัก ผลไม้ และกากน้ำตาล มาผลิตเป็นน้ำหมักชีวภาพ เพื่อทดแทนการใช้ปุ๋ยเคมีในการเกษตร
วัตถุประสงค์ ->
1. ใส่น้ำสะอาด 40 ลิตร ลงในถังหมัก ขนาด 60 ลิตร
2. ใส่กากน้ำตาล จำนวน 4 กิโลกรัม ลงในถังหมัก แล้วใช้ไม้พายกวนให้เข้ากัน
3.ใส่ผลไม้สุก ที่สับละเอียด จำนวน 12 กิโลกรัม ลงในถังหมัก กวนให้เข้ากัน
4. ทำการปิดฝาให้สนิท เขียนป้ายบอกวันที่ผลิต และถังหมักควรอยู่ในที่ร่ม
5. เมื่อครบ7 วันให้เปิดฝาดู ถ้ามีราขาวเกิดขึ้น พร้อม ๆ กับมีกลิ่นสัมฉุน แสดงว่าการหมักของเราได้ผลดี แต่ถ้ามีกลิ่นเหม็นบูดและน้ำเป็นสีดำ ให้ทำการเพิ่มน้ำตาลหรือกากน้ำตาลลงไปอีก แล้วปิดฝา และถ้ามีหนอกเกิดขึ้นก็ไม่เป็นไร เพราะอาจจะเกิดาการปิดฝาไม้สนิท ต่อมาหนอนจะตายกลายเป็นอาหารพืชไปเอง
4. เมื่อครบกำหนด 3 เดือน ก็เป็นอันเสร็จให้กรองเอาเฉพาะน้ำใส ๆ ด้านขนหรือน้ำหมักชีวชีวภาพไปใช้งาน โดยต้องผสมน้ำก่อนตามอัตราส่วน 1 ต่อ 200
วัตถุดิบ (ถ้ามี) ->
่ควรคนให้ระหว่างหมักด้วย และนำไปใช้ให้เหมาะสม
อุปกรณ์ ->
- ควรให้ภาชนะชนิดทึบแสงและมีฝาปิดสนิท ไม่ควรใช้ภาชนะที่เป็นโลหะ เนื่องจากใช้ไปนาน ๆ จะถูกกัดจนทะลุได้
- ส่วนผสมทั้งหมด เมื่อนำใส่ถังหมัก ควรมีพื้นที่ว่าง เพื่อให้อากาศอยู่ประมาณ หนึ่งในห้าของภาชนะ ปิดฝาให้สนิท เขียนป้ายบอกวันที่ผลิต และถังหมักควรอยู่ในที่ร่ม ไม่ตากแดด
- การนำน้ำหมักชีวะภาพไปใช้ควรผสมน้ำก่อน
กระบวนการ/ขั้นตอน->
หลังจากใส่ส่วนผสมทั้งหมดแล้ว ควรมีพื้นที่ว่าง เพื่อให้มีอากาศอยู่ประมาณ หนึ่งในห้า ของภาชนะทำการปิดฝาให้สนิท ระหว่างการหมัก สังเกตุเห็นว่าถังบวม ให้รีบเปิดฝา เพื่อระบายอากาศออก
ข้อพึงระวัง ->