![image1](upload/kmimg/km_img01_1505447370.jpg)
การเย็บกระเป๋าหนังด้วยมือ
โดย : น.ส.สุนัชชนันท์ วิรัชย์ธนโชติ ตำแหน่ง : เจ้าหน้าที่พัฒนาชุมชน วันที่ : 2017-09-15-10:49:30ที่อยู่ : สพอ.บ้านบึง
ความเป็นมา / แรงบันดาลใจ / เหตุผลที่ทำ ->
คนในชุมชนต้องการมีรายได้จากการทำงานประจำ และผู้นำต้องการลดหนี้นอกระบบภายในชุมชน และเพื่อให้คนในชุมชนอยู่ดี กินดี และใช้ชีวิตแบบพอเพียง
วัตถุประสงค์ ->
1.ออกแบบกระเป๋าตามที่ต้องการ
2. เลือกหนัง เตรียมอุปกรณ์ในการเย็บ
วัตถุดิบ (ถ้ามี) ->
การเย็บกระเป๋าหนังด้วยมือ ต้องใช้ความอดทน และความพยายาม ความประณีตในการเย็บ เพื่อให้กระเป๋าออกมาตามรูปแบบที่ต้องการ
อุปกรณ์ ->
กระบวนการ/ขั้นตอน->
ข้อพึงระวัง ->
![image1](upload/kmimg/km_img01_1505447370.jpg)