ปลาย่างรมควัน
โดย : นางลูกชิ้น วงษ์แหยม วันที่ : 2017-05-07-16:19:17ที่อยู่ : 56/2 หมู่ที่ 3 ตำบลบ้านขวาง
ความเป็นมา / แรงบันดาลใจ / เหตุผลที่ทำ ->
เดิมอำเภอมหาราชมีแหล่งน้ำอุดมสมบูรณ์ มีปลามากมาย เมื่อจับปลามาได้ก็นำมาประกอบอาหาร เหลือก็ขาย และต่อมาก็มีการนำภูมิปัญญามาแปรรูปเป็นปลาเค็ม ปลาย่างเพื่อจะได้เก็บไว้กินนาน ๆ
วัตถุประสงค์ ->
วัตถุดิบ (ถ้ามี) ->
1.ปลาสดชนิดใดก็ได้
2.เขียง, กรรไกร,มีด,กะละมัง,ถาด
3.เตาย่าง
4.เชื้อเพลิงกาบมะพร้าว / ขี้เลื่อย
อุปกรณ์ ->
กระบวนการ/ขั้นตอน->
ขั้นตอนที่ 1 ล้างปลาให้สะอาดขอดเกล็ดล้างเมือก ตัดหัวและควักไส้ (ขึ้นอยู่กับชนิดของปลา)ล้างน้ำ
ให้สะอาด แผ่ตัวปลาคลุกเคล้าเกลือหรือไม่คลุกเคล้าก็ได้นำไปเสียบไม้ตากแดดพอหมาด ๆ เพื่อไม่ให้ติดตะแกรงย่าง
ขั้นตอนที่ 2 จากนั้นย่างไฟอ่อน ๆ ด้วยกาบมะพร้าวกลับพลิกปลาไปมาจนสุกเหลืองทั้งสองด้าน จึงนำปลาที่สุกไปรมควัน ไม่ควรใช้ฟืนไม้สดจะทำให้ปลาดำและมีรสขม นิยมใช้ขี้เลื่อยโรยบนไฟ รมควันไปเรื่อย ๆ จะทำให้ปลาเหลืองหอมน่ารับประทาน หากต้องการปลาย่างรมควันชนิดเค็มต้องนำปลาไปหมักกับเกลือเข้มข้นเสียก่อน
ข้อพึงระวัง ->