นายสมคิด จันทมฤก อธิบดีกรมการพัฒนาชุมชน มอบหมายให้
นายสุรศักดิ์ อักษรกุล รองอธิบดีกรมการพัฒนาชุมชน เป็นประธานในพิธีเปิด
การดำเนินโครงการเพิ่มประสิทธิภาพการตรวจราชการ
วันที่ 25 มกราคม 2565 ณ ห้องสัมมนา 3003 กรมการพัฒนาชุมชน
![...](assets/img/news/0165/250165/5.jpg)
![...](assets/img/news/0165/250165/4.jpg)
![...](assets/img/news/0165/250165/7.jpg)
![...](assets/img/news/0165/250165/1.jpg)
![...](assets/img/news/0165/250165/2.jpg)
![...](assets/img/news/0165/250165/3.jpg)
![...](assets/img/news/0165/250165/6.jpg)
![...](assets/img/news/0165/250165/8.jpg)
วันที่ 25 มกราคม 2565 นายสมคิด จันทมฤก อธิบดีกรมการพัฒนาชุมชน มอบหมายให้ นายสุรศักดิ์ อักษรกุล รองอธิบดีกรมการพัฒนาชุมชน เป็นประธานในพิธีเปิดการดำเนินโครงการเพิ่มประสิทธิภาพการตรวจราชการ
กิจกรรมที่ 2 พัฒนาศักยภาพบุคลากรงานตรวจราชการ ครั้งที่ 1 ณ ห้องสัมมนา 3003 กรมการพัฒนาชุมชน
บรรยายพิเศษในหัวข้อ "การขับเคลื่อนภารกิจกรมการพัฒนาชุมชนให้บรรลุเป้าหมาย โดยมาตรการการตรวจราชการ" โดยมีนางสาวฉัตรประอร นิยม
ผู้ตรวจราชการ
กรมการพัฒนาชุมชน รักษาการในตำแหน่ง หัวหน้าผู้ตรวจราชการกรมการพัฒนาชุมชน คณะผู้ตรวจราชการกรมการพัฒนาชุมชน ผู้ช่วยผู้ตรวจราชการกรมการพัฒนาชุมชน
และเจ้าหน้าที่สนับสนุนการตรวจราชการร่วมประชุม
วัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับบทบาทภารกิจของผู้ตรวจราชการกรม ผู้ช่วยผู้ตรวจราชการกรม
และเจ้าหน้าที่สนับสนุนการตรวจราชการ และเพิ่มพูนความรู้และทักษะที่จำเป็นในการปฏิบัติภารกิจเกี่ยวกับการตรวจราชการ
ดร.ประภาพรรณ วุ่นสุข รักษาการในตำแหน่ง ผู้อำนวยการกลุ่มงานวิเคราะห์ข้อมูลสารสนเทศชุมชน ศูนย์สารสนเทศเพื่อการพัฒนาชุมชน บรรยาย
ในหัวข้อ การขับเคลื่อนระบบ
Big Data และ Platform บริการ Digital กรมการพัฒนาชุมชน และคณะทำงานกลุ่มงานสื่อสารภาพลักษณ์องค์การบรรยายในหัวข้อ เทคนิคการเผยแพร่ประชาสัมพันธ์
กิจกรรมการตรวจราชการที่มีประสิทธิภาพ ตามลำดับ