ศูนย์สารสนเทศเพื่อการพัฒนาชุมชน
ดำเนินการประชุมเตรียมความพร้อมการขับเคลื่อนงานตามภารกิจฯ
วันที่ 24 พฤศจิกายน 2564
![...](assets/img/news/11/241164/news241164_.jpg)
![...](assets/img/news/11/241164/news241164_1.jpg)
![...](assets/img/news/11/241164/news241164_2.jpg)
![...](assets/img/news/11/241164/news241164_3.jpg)
![...](assets/img/news/11/241164/news241164_4.jpg)
![...](assets/img/news/11/241164/news241164_5.jpg)
![...](assets/img/news/11/241164/news241164_6.jpg)
![...](assets/img/news/11/241164/news241164_7.jpg)
วันที่ 24 พฤศจิกายน 2564 ศูนย์สารสนเทศเพื่อการพัฒนาชุมชน ดำเนินการประชุมเตรียมความพร้อมการขับเคลื่อนงานตามภารกิจด้านเทคโนโลยีสารสนเทศ
และดิจิทัลของกรมการพัฒนาชุมชน ในปี 2565 ผ่านระบบWebEx แก่ผู้บริหารและบุคลากรระดับจังหวัดและอำเภอ
โดยได้รับเกียรติจากท่านอธิบดี ท่านสมคิด จันทมฤก
และท่านรองฯ นิวัติ น้อยผาง ในการมอบนโยบายและเป็นประธานในการประชุมฯ
ผู้อำนวยการศูนย์สารสนเทศ และผู้อำนวยการกลุ่มงานทุกกลุ่มงาน ร่วมนำเสนองาน
ด้านเทคโนโลยีของกรมฯ เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจในทิศทางและแผนงานของงานบริหารการจัดเก็บข้อมูล งานวิเคราะห์ข้อมูลและดิจิทัลแพลตฟอร์มบริการ
งานใช้ประโยชน์และเผยแพร่ งานพัฒนาระบบโครงสร้างทางเทคโนโลยีอินเตอร์เน็ตและความปลอดภัย เพื่อรองรับการขับเคลื่อนนโยบายกรมฯ ที่จะใช้เทคโนโลยีดิจิทัลเป็นเครื่องมือที่มีประสิทธิภาพของบุคลากร และ ผลิตบริการเพื่อประชาชน รวมถึงการเสริม Digital literacy ให้กับทีมพช.ทั้งประเทศ พร้อมๆกับการ Transform สู่องค์กรพช. ดิจิทัล