ศูนย์สารสนเทศฯ จัดอบรม
“การนำเสนอด้วย Infographic”
![...](assets/img/news/06/18664/18664-1.jpg)
![...](assets/img/news/06/18664/18664-2.jpg)
![...](assets/img/news/06/18664/18664-3.jpg)
![...](assets/img/news/06/18664/18664-4.jpg)
วันศุกร์ ที่ 18 มิถุนายน 2564 นางสาวทิพพรรณ ไชยูปถัมภ์ ผู้อำนวยการศูนย์สารสนเทศเพื่อการพัฒนาชุมชน ให้เกียรติเปิดการอบรมหลักสูตรที่ 2 “การนำเสนอด้วย Infographic” และให้กำลังใจผู้เข้าร่วมอบรมทั้ง 20 ท่านในหลักสูตรนี้ ซึ่งกลุ่มงานวิเคราะห์ข้อมูลสารสนเทศ รับมอบหมายในการร่วมฝึกอบรมแก่บุคลากรกรมฯ กว่า 90 คน ตามแผนการพัฒนาข้าราชการด้านเทคโนโลยีดิจิทัล ของกรมการพัฒนาชุมชน ด้วย “5 หลักสูตร Digital Literacy” ซึ่งจัดขึ้น ณ ห้องคอมพิวเตอร์ ชั้น 5 กรมการพัฒนาชุมชน